Tuần lễ học tập suốt đời sẽ diễn ra từ ngày 1-10 đến ngày 7-10-2019 với chủ đề “Đọc và học suốt đời theo tấm gương Bác Hồ vĩ đại” với hoạt động như: Tổ chức các hoạt động thông tin, tuyên truyền trên các phương tiện thông tin đại chúng về chủ đề và các hoạt động của Tuần lễ; treo băng rôn, khẩu hiệu tại các cơ sở giáo dục và những nơi công cộng. Xây dựng thư viện ở các trường học, cộng đồng, tủ sách gia đình; tăng cường các hoạt động tư vấn, tập huấn, khai thác và sử dụng thông tin trên mạng internet một cách hiệu quả.
![](http://images1.baoninhthuan.com.vn/CMSImage/Resources/Uploaded/tbtdaduyet/le-khai-mac-tuan-le-hoc-tap-suot-doi-nam-2019-tai-huyen-bac-ai-2019-10-01-17-25.JPG)
Lễ khai mạc tuần lễ học tập suốt đời năm 2019 tại huyện Bác Ái.
Phan Bình