Tại buổi tập huấn, các học viên được trang bị các kiến thức: Mô hình khởi nghiệp, lập nghiệp hiện nay trên địa bàn tỉnh; kỹ thuật nuôi Trùn Quế kết hợp với nuôi gà thịt và trồng rau sạch; Luật Giao thông đường bộ; thực hành lái xe an toàn và công tác trồng, chăm sóc, bảo vệ rừng…, qua đó, giúp cán bộ, đoàn viên-thanh niên nắm bắt về mục tiêu xây dựng Làng Thanh niên lập nghiệp; nâng cao chất lượng hoạt động Đoàn tại địa phương.
![](http://images1.baoninhthuan.com.vn/CMSImage/Resources/Uploaded/tbtdaduyet/tinh-doan-tap-huan-doi-vien-doi-thanh-nien-xung-phong-nam-2018-2-2018-05-22-18-16.jpg)
Tỉnh đoàn tổ chức lớp tập huấn Đội viên Đội Thanh niên xung phong tình nguyện tại chỗ.
Lê Thi