Trong thời gian 6 ngày, các học viên được học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội Hội CCB Việt Nam khóa VII, nhiệm kỳ 2022-2027; triển khai Chương trình hành động thực hiện Nghị quyết Đại hội Hội CCB Việt Nam khóa VII, nhiệm kỳ 2022-2027; nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát, thi đua-khen thưởng Hội CCB; một số vấn đề lý luận và thực tiễn về chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam; thông tin tình hình thời sự quốc tế, khu vực, trong nước và trong tỉnh; các văn bản pháp luật về phòng, chống tội phạm; phòng, chống ma túy; phòng, chống mua bán người và các tệ nạn xã hội; tình hình các loại tội phạm trên địa bàn tỉnh hiện nay và biện pháp phòng ngừa, xử lý…
![](http://images.baoninhthuan.com.vn/CMSImage/Resources/Uploaded/tbtdaduyet/3/khai-giasng-lop-hoi-ccb-3-2023-09-18-14-13.jpg)
Các đại biểu và học viên dự khai giảng lớp bồi dưỡng công tác Hội Cựu chiến binh năm 2023.
Lâm Anh