Tham gia hội thi có 190 học sinh đến từ các trường tiểu học, THCS, THPT trên địa bàn tỉnh. Các thí sinh được chia làm 4 bảng và qua 2 phần thi: Phần thi kỹ năng dành cho bảng A khối tiểu học, bảng B khối THCS, bảng C khối THPT và Giáo dục thường xuyên THPT; phần thi sản phẩm sáng tạo dành cho bảng D là học sinh có sản phẩm sáng tạo nhưng chưa đạt giải ở các hội thi.
![](http://images1.baoninhthuan.com.vn/CMSImage/Resources/Uploaded/tbtdaduyet/dai-dien-btc-trao-giai-cho-cac-thi-sinh-tai-hoi-thi-2-2019-04-21-15-43.jpg)
Ban tổ chức trao giải cho các thí sinh đạt thành tích cao.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải cho thí sinh: Bảng A, giải Ba thuộc về Trường TH Kinh Dinh; bảng B, giải Nhất thuộc về Trường THPT Ischool Ninh Thuận; bảng C, giải Nhất, Nhì, Ba thuộc về Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn; bảng D, giải Ba thuộc về Trường THCS Võ Thị Sáu;...
Phan Bình