Giải năm nay thu hút trên 700 VĐV tham gia chạy hưởng ứng và 300 VĐV tham gia chạy thành tích, với các nội dung: Nữ trẻ cự ly 2km, nữ chính 3km, nam trẻ 4km và nam chính 5km. Kết quả, Ban tổ chức đã trao giải Nhất toàn đoàn cho phường Văn Hải; giải Nhì thuộc về Trường THPT Tháp Chàm và giải Ba thuộc về phường Mỹ Bình.
![](http://images1.baoninhthuan.com.vn/CMSImage/Resources/Uploaded/tbtdaduyet/dong-chi-nguyen-bac-viet-pho-bi-thu-thuong-truc-tinh-uy-cung-cac-dai-bieu-tham-gia-chay-huong-ung-2019-04-07-16-46.jpg)
Đồng chí Nguyễn Bắc Việt, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, cùng các đại biểu tham gia chạy hưởng ứng.
Uyên Thu